หลังจากที่เมื่อต้นปี Oliver Peoples เปิดตัวแคมเปญ "Who is Oliver?" ขึ้นมา ด้วยการใช้แนวทางที่เรียบง่ายแต่ทรงพลัง ผ่านคอลเลคชั่นภาพถ่าย Portrait แบบขาวดำ โดยช่างภาพชื่อดัง Brian Ingram พร้อมกับคําถามที่ทำให้เราทุกคนต่างสงสัยกันว่า เออ นั่นสิ...แล้ว Oliver คือใครกันนะ???
ซึ่งเขาก็เฉลยมาแล้วว่า Oliver นั้น ก็คือพวกเราทุกคนนั่นแหละ!
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/DAILY%20CULTURE/OCTOBER%202019/oliver%20peoples/oliver%20ppl%20chezelooker.gif)
และเมื่อเร็วๆ นี้ ทางแบรนด์ก็ได้จัดงาน Preview Collection ที่รวมแว่นตาใหม่ๆ มาให้เราเลือกดูแบบหลากหลายมากมาย ซึ่งทั้งหมดนั้นก็ยังคงความ Iconic ในดีไซน์คลาสสิคร่วมสมัย มาพร้อมเทคโนโลยีการผลิต ผนวกกับงานฝีมือที่เหนือชั้น...
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/DAILY%20CULTURE/OCTOBER%202019/oliver%20peoples/Oliver-71.jpg)
แว่นตาของ
"Oliver Peoples" แต่ละอัน ต้องผ่านกระบวนการผลิตหลายขั้นตอน เพราะนี่คืองานฝีมือแบบ Handcraft ผสมผสานเทคโนโลยีขั้นสูงของเลนส์ Polarized และ Photochromic Mineral Glass รวมถึง Breath Logo ซึ่งถือเป็นเทคนิคเฉพาะตัวของ
"Oliver Peoples" ![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/DAILY%20CULTURE/OCTOBER%202019/oliver%20peoples/Oliver-61.jpg)
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/DAILY%20CULTURE/OCTOBER%202019/oliver%20peoples/Oliver-59.jpg)
เริ่มจากความหรูหรา ทันสมัย แต่ยังคงความเรียบง่ายอย่าง
'HIGHTREE' แว่นตากันแดดที่ทำจากวัสดุไทเทเนี่ยม ผลิตในประเทศญี่ปุ่น รูปทรงเลนส์คลาสสิค มีความโดดเด่นด้วยแกนแว่นด้านบนที่แตกต่างไม่เหมือนใคร ด้วยการขยายส่วนปลายของชิ้นงานออกไป เพื่อมอบภาพลักษณ์และอารมณ์แห่งความก้าวล้ำทันสมัย สลักลายเส้นที่ปราณีตสวยงามตามตัวแว่น จุกปลายของตัวแว่นและขาแว่น
พลาดไม่ได้กับ รุ่น
'OISHE' แว่นตากันแดดโอเวอร์ไซส์ในแบบไร้ขอบ ซึ่งได้แรงบันดาลใจจากปี 1970s ที่มีเสน่ห์ชวนมอง โดยมีเลนส์ทึบไล่ระดับสีช่วยเติมเต็มลุค
ถัดมาคือรุ่น
'LACHMAN SUN' ที่เป็นหัวใจของแบรนด์ มาพร้อมรูปแบบ Unisex ที่ใครๆ ก็สวมใส่ได้ ประกอบด้วยเหลี่ยมมุมที่มีความแข็งแรงตามแนวกรอบแว่นด้านบน มอบคาแรคเตอร์ที่โดดเด่นด้วยการใช้วัสดุอซิเตทสีสันคลาสสิคและพอดีกับเลนส์กระจก
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/DAILY%20CULTURE/OCTOBER%202019/oliver%20peoples/Oliver-57.jpg)
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/DAILY%20CULTURE/OCTOBER%202019/oliver%20peoples/Oliver-56.jpg)
สำหรับใครที่ชื่นชอบความคลาสสิคในงาน Craftsmanship ในแบบของ "Oliver Peoples" ก็สามารถเป็นเจ้าของกันได้แล้วที่ร้านแว่นตาชั้นนำทั่วประเทศไทย หรือสามารถติดตามอัพเดทเพิ่มเติม ได้ที่ Facebook & Instagram: WEDOASIA
About "Oliver Peoples"
"Oliver Peoples" คือแบรนด์แว่นตาสไตล์
American Luxury ที่แตกต่างจากแบรนด์อื่น นอกจากดีไซน์ที่มีเอกลักษณ์ จนสามารถดึงดูดความสนใจของผู้คนได้ง่ายๆ โดยที่ไม่ต้องพึ่งพาโลโก้ใดๆ แล้ว แต่ละดีเทลยังสามารถบ่งบอกสไตล์และไลฟ์สไตล์ในการใช้ชีวิตของแต่ละคน แต่ละโอกาส แต่ละสถานที่ได้เป็นอย่างดี ซึ่งซิกเนเจอร์ของ
"Oliver Peoples" ตั้งแต่เริ่มต้นแบรนด์ในปี 1986 คือ 'ความคลาสสิค' ซึ่งเป็นสิ่งที่กาลเวลาทำอะไรไม่ได้จริงๆ
ความนิยมจากรุ่นสู่รุ่น ทำให้มีนักสะสมตามหาแว่นตา
"Oliver Peoples" มาเก็บไว้ในคอลเลคชั่นของตัวเองมากมาย อาทิ
O'Malley, OP-505, M-4, MP-2, RILEY และแน่นอนว่ารุ่นสุดคลาสสิคอย่าง
Gregory Peck ที่คนรัก
"Oliver Peoples" ต้องมีในครอบครอง
นอกจากนั้น เสน่ห์ของแบรนด์นี้อีกอย่างก็คือ การที่เค้านำเอาเรื่องราวของคัลเจอร์ในสไตล์แคลิฟอร์เนีย ไม่ว่าจะเพลง, ภาพยนตร์ หรือแฟชั่น มา Mix กับกลิ่นอาย American Vintage ได้อย่างลงตัว อีกทั้งดีไซน์และวัสดุของ
"Oliver Peoples" ใช้งานฝีมือและผลิตจากโรงงานที่ประเทศญี่ปุ่นหรืออิตาลีเท่านั้น ซึ่งถือว่าเป็นต้นตำรับของงานละเอียดระดับโลกเลยทีเดียว!
#CheezeLooker #News #OliverPeoples #WeDoAsia