ODS Objects of Desire Store หรือ ODS ศูนย์รวมสินค้าไลฟ์สไตล์และของตกแต่งบ้านสุด Exclusive ร่วมมือกับศิลปินชาวฮ่องกง "Zoie Lam" (โซอี แลม) หรือชื่อที่รู้จักกันในวงการศิลปะ ZLISM (ซีลิซึ่ม) ผู้ถ่ายทอดความสุขและการแบ่งปันผ่านคาแรคเตอร์ที่ไปโลดแล่นในเมืองแห่งศิลปะมาแล้วทั่วโลกอย่าง TUI TUI (ทุย ทุย) จัดแสดงนิทรรศการแรกในประเทศไทย "ZLISM ยินดี Time - Bangkok Exhibition"
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/FEATURE/ZLISM/01%20%E0%B9%82%E0%B8%8B%E0%B8%AD%E0%B8%B5%20%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%A1%20(Zoie%20Lam).jpg)
สำหรับใครที่เป็นแฟน
"Zoie Lam" ศิลปินชาวฮ่องกงอยู่แล้ว ก็จะรู้กันดีว่าเธอคนนี้เคยโลดแล่นอยู่ในวงการแฟชั่นมากว่าสิบปี ซึ่งหลังจากรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถทำในสิ่งที่อยากทำจนถึงที่สุดได้ จึงตัดสินใจหันหลังให้วงการแฟชั่นเพื่อมาเป็นศิลปินเต็มตัวภายใต้ชื่อในวงการ
ZLISM พร้อมกับสร้างคาแรคเตอร์
TUI TUI ที่จะเป็นตัวแทนของผู้มอบความสุข และการแบ่งปันให้กับผู้พบเห็น ซึ่งเป็นสิ่งที่
Zoie อยากจะสื่อถึงทุกคนที่เธอได้พบเจอว่าเราสามารถมีความสุขกับทุกสิ่งในชีวิต และเราสามารถทำสิ่งที่เราอยากทำได้เสมอ โดย
TUI TUI เป็นคาแรคเตอร์ที่เต็มไปด้วยสีสันที่สะท้อนจากความรู้สึกของ
Zoie และยังสามารถเปลี่ยนรูปร่างของตัวเองไปอยู่ในรูปทรงต่างๆ ได้ ตามสถานการณ์ความรู้สึกที่
Zoie อยากจะถ่ายทอดผ่าน
TUI TUI
"ในนามของศิลปินคนหนึ่ง ฉันอยากจะเป็นตัวอย่างที่สร้างแรงบันดาลใจให้กับทุกคนได้เห็นว่า ถ้าเราอยากจะลุกขึ้นมาทำอะไรสักอย่างหนึ่ง เราจะทำมันได้เสมอไม่ว่ามันจะยากแค่ไหนก็ตาม อย่างเช่นการทำแบรนด์แฟชั่นของตัวเองที่เป็นเรื่องยากมากในทุกวันนี้ แต่ถ้าเรารู้ว่าเราต้องการอะไร เราอยากสร้างอะไร และอยากเดินไปแบบไหน เราจะต้องพัฒนาตนเอง Be Revolutionary อย่างมุ่งมั่น แล้วเราจะประสบความสำเร็จได้อย่างแน่นอน ที่สำคัญคือเราต้องรู้สึกมีความสุขกับสิ่งเหล่านั้นและแบ่งปันมันให้กับผู้อื่นต่อไปด้วย เพราะการแบ่งปันนอกจากจะได้สร้างสิ่งดีๆ ให้กับสังคมแล้วมันยังสอนให้เราเป็นคนที่ดีขึ้นและเก่งขึ้นในหลายๆ ทางอีกด้วย" - Zoie Lam ![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/FEATURE/ZLISM/08%20%E0%B9%82%E0%B8%8B%E0%B8%AD%E0%B8%B5%E0%B9%82%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B9%8C%20Live%20Painting%201.jpg)
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/FEATURE/ZLISM/10%20Elephant%20Parade%20%E0%B8%9C%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%82%E0%B8%8B%E0%B8%AD%E0%B8%B5%20%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%20Live%20Painting.jpg)
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/FEATURE/ZLISM/07%20%E0%B9%82%E0%B8%8B%E0%B8%AD%E0%B8%B5%E0%B9%82%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B9%8C%20Live%20Painting%20%E0%B8%9A%E0%B8%99%20Elephant%20Parade.jpg)
"ZLISM ยินดี Time - Bangkok Exhibition" ที่เปิดตัวไปเมื่อเร็วๆ นี้ ได้มีการจัดแสดงผลงานต่างๆ มากมาย รวมถึงผลงาน
Bangkok Limited Edition ที่
Zoie สร้างสรรค์ขึ้นมาเพื่องานในครั้งนี้และมีจำนวนจำกัดเท่านั้น ซึ่งก็คือกระเป๋าผ้าที่ได้แรงบันดาลใจมาจากความรู้สึกที่เธอมีต่อมหานคร กรุงเทพฯ ของประเทศไทย โดยนำเอาจุดเด่นที่เกิดขึ้นในกรุงเทพฯ มาวาดลวดลายลงบนกระเป๋าผ้า ไม่ว่าจะเป็น วัด รถตุ๊กตุ๊ก ช้าง และอีกหลากหลายสิ่งที่สะท้อนความเป็นกรุงเทพฯ...
นอกจากนี้ยังมีผลงานที่จัดแสดงในงานนี้เป็นที่แรกของโลก เช่น เบาะนั่งแบบ Bean Bag, หมอน, กระบอกใส่น้ำ, กระเป๋าผ้าขนาดใหญ่, รูปวาด และอื่นๆ โดย
Zoie ยังได้สร้างสรรค์ผลงานชิ้นพิเศษแบบสดๆ ให้กับผู้ชมที่เข้าร่วมงานเปิดตัวด้วยการโชว์ Live Painting นำ
TUI TUI ไปบรรเลงลวดลายบนรูปปั้นช้าง
Elephant Parade อีกด้วย!
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/FEATURE/ZLISM/03%20%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%A1%20Exhibition.jpg)
#CheezeLooker Recommended!
นานๆ Zoie จะมาที บอกเลยว่าครั้งนี้เราจะไม่พลาด!
สำหรับใครที่สนใจเข้าร่วมสร้างประสบการณ์ Co-Creation กับการสร้างผลงานศิลปะด้วยตัวเอง...ในวันเสาร์ที่ 14 ธันวาคมนี้ จะมีการจัด Workshop ขึ้นภายใต้ชื่อ "ZLISM ยินดี Time Charity Workshop" ที่ Zoie จะมาแนะนำเราให้ได้รู้จักความสุขและการแบ่งปันในรูปแบบของตัวเอง พร้อมทั้งแนะนำเทคนิคการถ่ายทอดความรู้สึกเหล่านั้น ออกมาเป็นผลงานศิลปะ สามารถสอบถามรายละเอียดหรือติดต่อเข้าร่วมกิจกรรมได้ที่ร้าน ODS หรือที่ Facebook: objects.of.desire.store![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/FEATURE/ZLISM/12%20%E0%B8%AA%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%9F%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B9%88.JPG)
"ZLISM ยินดี Time - Bangkok Exhibition" WHEN: Today - 14.01.2019 WHERE: ODS, 3rd Floor - Siam Discovery The Exploratorium
#CheezeLooker #News #Exhibition #Art #ZLISM #ZLISMยินดีTIMEBANGKOKExhibition #SiamDiscoveryTheExploratorium