เมื่อ “MC JEANS” แบรนด์ยีนส์ระดับแถวหน้าของบ้านเรา ออกแคมเปญ “MC BIKER SERIES” ขึ้นมา แน่นอนว่าต้องไม่ธรรมดา เพราะจากประสบการณ์การทำยีนส์ที่มีความโดดเด่นด้านแพทเทิร์นมานาน จนก้าวเข้าสู่ปีที่ 45 ทำให้ทางแบรนด์มีความเข้าใจและสามารถออกแบบทุกไอเท็มให้เข้ากับไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตของคนไทยได้ดี
ซึ่งคอลเลคชั่นนี้ ได้รับแรงบันดาลใจจากคุณสมบัติของชุดแข่งรถมอเตอร์ไซค์ มีความพิเศษที่ตอบโจทย์นักขี่ด้วยฟังก์ชั่นการใช้ประโยชน์ที่ครบถ้วน ไม่ว่าจะเป็นการเสริมผ้าเคฟล่า (Kevlar) เพื่อป้องกันการบาดเจ็บจากการเสียดสี จะสไลด์ไถลไปไหนผ้าก็ไม่ขาดง่าย!
ต่อกันด้วยแถบ Flexible Panel ช่วยให้ความยืดหยุ่นเคลื่อนไหวสะดวกที่บริเวณหัวเข่า บั้นเอว ข้อศอก ลำตัว (ลองนึกถึงตอนที่เรากำลังขี่มอเตอร์ไซค์ดู ว่าชุดมันจะมาตึงๆ รั้งๆ ไม่ได้!)
กระเป๋าเสื้อแจ็คเก็ตที่ดีไซน์พิเศษเพื่อสะดวกในการใช้ขณะขับขี่ แบบไม่ต้องล้วงยากให้เสียสมาธิ
รวมทั้งดีไซน์แบบ 3D Shape ที่ออกแบบให้มีแพทเทิร์น โค้ง รับกับสรีระของผู้สวมใส่ พร้อมทั้งให้ลุคเท่ด้วยผ้า Black Jeans ที่เคลือบโค้ตติ้งให้อารมณ์คล้ายชุดหนัง พร้อมส่วนผสมของ ผ้าไลคร่า (Lycra) ในตัวผ้า เพื่อเสริมความยืดหยุ่น คงรูป ให้ความรู้สึกกระชับขณะสวมใส่ เข้ากับสรีระของ Biker สายลุยทั้งผู้ชายและผู้หญิง พร้อมให้เราลุยไปกับมอเตอร์ไซค์คันโปรด หรือ Mix & Match ในชีวิตประจำวัน
ซึ่ง “MC BIKER COLLECTION” มีไอเท็มที่น่าสนใจมากมาย ไม่ว่าจะเป็น Biker Jacket (ราคา 3,195.-), Biker Jeans (ราคา 2,995 .-), Biker Shirt (ราคา 1,595.-) และ Biker Hoodie&Sweater (ราคา 995.-) ที่พร้อมท้าแดด ท้าลมไปกับเรา ตอบโจทย์วิถี Biker ครบทั้งเรื่องแฟชั่นและฟังก์ชั่น!
ใครที่สนใจ ก็ตามไปดูตัวจริง ลองใส่จริงๆ กันได้แล้วที่ “MC JEANS” ทุกสาขา หรือสามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Facebook: MC JEANS และ https://www.mcshop.com/page/newbikerseries-2019
#CheezeLooker #LookerRecommended #MCJeans
ถ้าตัดใจมันลำบาก งั้นตัดกางเกงแทนละกัน
#WatchList ความไม่เท่าเทียม ความขัดแย้ง และการต่อสู้ของคนผิวสีที่มีมาอย่างยาวนาน
LOOKER MUSIC CHAIR (SPECIAL) "ว่าน - ธนกฤต พานิชวิทย์" กับประสบการณ์การแชร์เพลงโปรด พร้อมบทสัมภาษณ์ถึงเรื่องราวและที่มาของซิงเกิ้ลติดหูล่าสุด
"Reframe Your Life" ให้ทุกมุมมองการใช้ชีวิตเต็มไปด้วยพลังแห่งเสียง