จำได้ว่าครั้งแรกที่ไปงานนี้ ถึงกับมีอาการตกหลุมรักในบรรยากาศ และเราก็ไม่อยากให้คุณพลาดด้วยประการทั้งปวง!
"Flea Market at Princess's Cup Thailand 2019" เป็นการร่วมมือกันของสมาคมขี่ม้าแห่งประเทศไทย และ Made By Legacy จัดขึ้นที่กองพลทหารม้าที่ 2 รักษาพระองค์ ปีนี้จะจัดตรงกับวันที่ 22 - 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2562 ซึ่งได้รวบรวมร้านค้ากว่า 80 ร้าน ตั้งแต่กลุ่มร้านค้าวินเทจและของแต่งบ้าน ไปจนถึงกลุ่มสินค้าดีไซน์และแฟชั่น
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/DAILY%20CULTURE/NOVEMBER%202019/princess%20cup/F-253.jpg)
ถ้าถามเราว่าความพิเศษของงานนี้อยู่ตรงไหน? บอกได้เลยว่า...นี่คือการเดินช้อปปิ้งและกินดื่มในบรรยากาศงานแข่งขันกีฬาขี่ม้านานาชาติ ที่มีประเทศเข้าร่วมกว่า 10 ประเทศ แวดล้อมไปด้วยทุ่งหญ้าเขียวขจีสวยงามของสนามม้าเป็นฉากหลัง ถือได้ว่าเป็นประสบการณ์ใหม่ที่ไม่สามารถหาได้จากที่ไหน ทั้งสําหรับคนที่อาจจะยังไม่เคยสัมผัสกับกีฬาขี่ม้า และคนที่ไม่เคยเข้ามาเยี่ยมชมในสนามขี่ม้าแห่งนี้มาก่อนด้วย!
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/DAILY%20CULTURE/NOVEMBER%202019/princess%20cup/F-29.jpg)
งานนี้ยังเหมาะมากๆ ที่จะมากันทั้งครอบครัว รวมทั้งพาเพื่อนๆ มาพบปะสังสรรค์ เพราะนอกจากได้เดินซื้อของ และชมกีฬาขี่ม้าแล้ว ยังมีมุมทานอาหาร และให้นั่งปิคนิคบนพื้นหญ้าสีเขียวอาหารเครื่องดื่มครบครัน เพราะทางงานได้รวบรวมร้านอาหารสไตล์ Food Truck และ Street Food หลากหลายเมนู พร้อมทั้งมีวงดนตรี และดีเจที่จะมาเปิดแผ่นเสียงจริงๆ ให้ได้ฟังกัน ไม่ว่าจะเป็น Jazz, Soul, Funk จนไปถึงเพลง Disco แบบสนุกสนาน ที่ทุกคนสามารถลุกขึ้นมาขยับ และเต้นรําได้ตามอัธยาศัยในช่วงเวลากลางคืน
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/DAILY%20CULTURE/NOVEMBER%202019/princess%20cup/F-396.jpg)
ที่สำคัญ...งานนี้เปิดให้บุคคลทั่วไป สามารถเข้างานได้โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ การเดินทางมางานก็แสนสะดวกสบาย นั่งรถไฟฟ้า BTS มาลงที่สถานีสนามเป้า เดินเข้าจากประตูทางเข้าหลักได้เลย หรือใครที่อยากจูงน้องหมา น้องแมว หรือสัตว์เลี้ยงแสนรักมาเดินเล่น ก็สามารถพามาชิลล์ในงานนี้ได้เช่นกัน...
ส่วนอื่นๆ นอกเหนือจาก Flea Market และ Food Zone แล้ว งานแข่งขันขี่ม้ารายการ Princess's Cup Thailand 2019 ยังมีกิจกรรมอีกมากมายให้ได้เข้าชม ประกอบด้วย... - การแข่งขันขี่ม้า 5 ประเภท ได้แก่ Dressage, Jumping, Eventing, Best Groom, Best Farrier
- การจัดกิจกรรมการประกวด และแข่งขันสุนัข (Supreme Dog Show 2019)
- การวิ่งมินิมาราธอนกับสุนัขคู่ใจ (Run with Dogs)
- การประกวดถ่ายภาพ
ใครที่สนใจกีฬาขี่ม้า ก็เข้าชมการแข่งขันกันได้ ระหว่างวันที่ 19 – 24 พฤศจิกายน 2562 ณ สนามกีฬาขี่ม้ากองพลทหารม้าที่ 2 รักษาพระองค์สนามเป้า โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น!
"FLEA MARKET AT PRINCESS'S CUP THAILAND 2019" WHEN: 22 - 24.11.2019 (1:00 p.m. - Midnight)WHERE: The Royal Stable Unit Bangkok (กองพลทหารม้าที่ 2 รักษาพระองค์)
#CheezeLooker #News #princesscup2019 #fleamarket #TEFthailand #bgrimm #madebylegacy