กระแส Hip Hop ไทยในบ้านเรายังแรงต่อเนื่องจากปีที่แล้ว โดยปีนี้ถือว่าเป็นปีที่ 2 ของรายการ The Rapper จะเห็นได้ว่าปีนี้มีคนรุ่นใหม่เข้ามาสนใจมากขึ้น อย่างน้อง Borax ที่อายุ 12 ปีที่เคยปรากฎตัวใน MV ของ YOUNGOHM ในเพลงดูผิดมาแล้ว
ปีนี้ตัวสเตจจะมีการจัดแบบ 360 องศาที่ทำให้ Rapper ได้เอ็นเตอร์เทนคนดูทั่วถึง ส่วนคนถ่ายจะต้องวิ่งรอบๆ เหมือนออกกำลังกายกันหน่อยเพื่อเก็บภาพ ส่วนแชมป์ของปีนี้ก็ได้แก่ "แชมป์ หรือ Maiyarap" นั่นเอง ส่วนปีหน้ารายการจะยังมีอีกหรือไม่ อันนี้ยังไม่มีข้อมูลใดๆ ออกมา ซึ่ง 2 ปีนี้จะเห็นได้ว่า Rapper สามารถสร้างเนื้อสร้างตัวจากการ Rap เป็นอาชีพ ขอแค่กล้า ทำตามความฝันตัวเองและหนักแน่นพอ อะไรก็เกิดขึ้นได้จริงไหม?!
#CheezeLooker #TheRapper
เวสปิสตี้เจอกัน 6-7 กรกฎาคมนี้ พบกัน!
บรรยากาศความสนุกในแบบของ Deus Ex Machina ที่มาครบทุกอารมณ์ในงานเดียว!!!
#CheezeLucky แม่นจริงมั้ย ต้องตามเข้ามาดูด้วยตาตัวเอง!
ความทรงจำครั้งใหม่ที่แซ่บจนต้องจือปากทั้งออนสเตจและหาดทราย...