รักคืออะไร? แค่ช้ำ? ไม่ไหว...
"รักดี...นั่นแหละ คือ จุดหมาย"
รักดี (ONE LOVE) - NICECNX
บังเอิญได้ยินเพลงนี้ แล้วท่อนนี้มันก็สะกดจิตไม่ไหว...
![](https://cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/2020%20DAILY%20CULTURE/JULY/WEEK%202/NICECNX/face%20nice.jpg)
#CheezeLooker เลยขอให้ "ไนซ์ - ปิ่นพงศ์ ขุนกัน" หรือที่เรารู้จักกันใน AKA "NICECNX" มานั่งแชร์หน่อยว่ามันเกิดเรื่องอะไรขึ้น ถึงแต่งเพลงออกมาได้โดนใจ ฟังไป จุกอกไปแบบนี้ ㅠㅠ
![](https://www.cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/2020%20DAILY%20CULTURE/JULY/WEEK%202/NICECNX/CheezeLookerNicecnx1.jpg)
![](https://www.cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/2020%20DAILY%20CULTURE/JULY/WEEK%202/NICECNX/CheezeLookerNicecnx5.jpg)
![](https://www.cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/2020%20DAILY%20CULTURE/JULY/WEEK%202/NICECNX/CheezeLookerNicecnx3.jpg)
![](https://www.cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/2020%20DAILY%20CULTURE/JULY/WEEK%202/NICECNX/CheezeLookerNicecnx2.jpg)
![](https://www.cheezelooker.com/file_managers/uploads/file_managers/source/2020%20DAILY%20CULTURE/JULY/WEEK%202/NICECNX/CheezeLookerNicecnx6.jpg)
เชื่อว่าหลายคนที่ได้ฟังเพลงนี้ นอกจากจะชอบเมโลดี้แล้ว ถ้าได้ดู MV ยิ่งต้องชอบไปกันใหญ่ เพราะมันสมบูรณ์แบบ และแทบร้องไห้ตามนางเอกกันเลยทีเดียว...
เอาเป็นว่าไปฟังเรื่องราวที่อยู่ในใจ กับแง่คิดมุมมองความ "รักดี" ในแบบของไนซ์ พร้อมแชร์เพลงโปรดที่ฟังบ่อยที่สุดในช่วงนี้ของเค้า เผื่อจะทำให้เรารู้จักไนซ์มากขึ้น!
ที่สำคัญ อย่าลืมเข้าไปให้กำลังใจ และฟังเพลงของน้องวนไป เชื่อว่าถ้าใครได้ฟังแล้วจะติดใจความละมุน จนหยุดฟังไม่ได้แน่นอน! (นั่งเขียนไปก็ฟังไปเกือบสิบรอบแล้ว...)
#Cheezelooker #LookerMusicchair #NICECNX #รักดี #ONELOVE